|
Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vĩnh Thạnh lần thứ IV - năm 2024
![](/upload/files/image004(1).jpg) Ngày 28-29/6/2024 tại Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện Vĩnh Thạnh, UBND huyện Vĩnh Thạnh đã tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vĩnh Thạnh lần thứ IV - năm 2024 với chủ đề: “Các dân tộc đoàn kết, đổi mới sáng tạo, phát huy lợi thế, tiềm năng, hội nhập và phát triển bền vững!”, Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vĩnh Thạnh lần thứ IV - năm 2024 khẳng định đường lối nhất quán của Đảng, Nhà nước ta về vấn đề dân tộc và đại đoàn kết dân tộc, đồng thời ghi nhận đóng góp to lớn của đồng bào các dân tộc thiểu số huyện nhà trong công tác xây dựng cơ sở hạ tầng, phát triển kinh tế - xã hội, giảm nghèo bền vững, xây dựng nông thôn mới, thực hiện chính sách dân tộc, đảm bảo an ninh, quốc phòng, góp phần đưa huyện nhà đổi mới và phát triển.
| Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vân Canh lần thứ IV - năm 2024
![](/upload/files/image002.jpg) Ngày 21-22/6/2024 tại Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện Vân Canh, UBND huyện Vân Canh đã tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vân Canh lần thứ IV - năm 2024 với chủ đề: “Các dân tộc đoàn kết, đổi mới sáng tạo, phát huy lợi thế, tiềm năng, hội nhập và phát triển bền vững”. Đại hội có nhiệm vụ đánh giá kết quả thực hiện Quyết tâm thư Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Vân Canh lần thứ III năm 2019, đồng thời đề ra những mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện công tác dân tộc và chính sách dân tộc đến năm 2029 trên địa bàn huyện Vân Canh.
| Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện An Lão lần thứ IV – năm 2024
![](/upload/files/image001(4).jpg) Ngày 17-18/6/2024 tại Trung tâm Văn hoá - Thể thao huyện An Lão, UBND huyện An Lão đã tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện An Lão lần thứ IV - năm 2024 với chủ đề: “Các dân tộc đoàn kết, đổi mới sáng tạo, phát huy lợi thế, tiềm năng, hội nhập và phát triển bền vững”, nhằm khẳng định quyết tâm của đồng bào các dân tộc thiểu số huyện An Lão một lòng theo Đảng, phát huy thuận lợi, vượt qua khó khăn, tiếp tục góp phần đưa huyện nhà phát triển nhanh và bền vững
| Tôn vinh người có uy tín tiêu biểu tại Chương trình “Điểm tựa của bản làng” lần thứ II, năm 2024
![](/upload/files/image001(2).jpg) Từ ngày 14/6 đến 16/6, Bộ Biên tập Tạp chí Cộng sản phối hợp với Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng tổ chức Chương trình "Điểm tựa của bản làng" lần thứ II, năm 2024 nhằm tôn vinh, động viên người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số khu vực biên giới, biển đảo.
| Tiếp tục thực hiện công tác tuyên truyền phổ biến, giáo dục pháp luật cho đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh
![](/upload/images/image001.jpg) Xác định rõ tầm quan trọng của công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho đồng bào dân tộc thiểu số và việc triển khai kịp thời các chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước và các văn bản liên quan đến Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi theo Quyết định số 1719/QĐ-TTg, ngày 14/10/2021 của Thủ tướng Chính phủ; trong tháng 5 năm 2024, Ban Dân tộc đã triển khai xong Nội dung 2, Tiểu dự án 1 thuộc Dự án 10 về tổ chức Hội nghị phổ biến, giáo dục pháp luật và tuyên truyền, vận động đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn các huyện An Lão, Vĩnh Thạnh và Hoài Ân với hơn 1.000 người dân tham dự.
|
![](image/nextnews.jpg)
Các tin liên quan:
Tổ chức Hội thao kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống Cơ quan công tác dân tộc (03/5/1946 - 03/5/2024) lần thứ XI, năm 2024 tại thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Góp phần nâng cao chất lượng dân số vùng dân tộc thiểu số
Ðồng bào dân tộc thiểu số vững lòng tin vào Ðảng, Nhà nước
Bí thư Tỉnh ủy dự Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc
Các website, ứng dụng phần mềm cung cấp thông tin về tình hình dịch COVID-19 trên địa bàn tỉnh Bình Định
|
|
|
|